ഡൽഹിയുടെ ശിഖാരി
ചെമ്പടയുടെ വീരനായകൻ

ആ ഒക്ടോബർ മാസം അവന്റെ ജീവിതം തന്നെ മാറ്റി മറിക്കുമെന്നു സ്വപ്നത്തിൽ പോലും അവൻ കരുതിയിരുനില്ല .തന്റെ ടീമിന്റെ ഭാഗമായി ഒരു പ്രധാന മത്സരത്തിൽ ഇറങ്ങാൻ കോച്ച് പറയുമ്പോൾ അവൻ ഒരു കാര്യം മനസ്സിൽ ഉറപ്പിച്ചു “കിട്ടിയ അവസരം നന്നയി മുതലെടുക്കുക “ഉള്ളിന്റെ ഉള്ളിൽ സഹതാരം യഹിയയ്ക്കു നന്ദി പറഞ്ഞു ആ വലിയ പോരാട്ടത്തിന് അവൻ ഇറങ്ങി.പരിക്കിന്റെ പിടിയിൽ ആയ യഹിയുടെ സ്ഥാനത്താണല്ലോ താൻ ഇറങ്ങുന്നത് .കിട്ടിയ അവസരം നന്നായി ഉപയോഗിച്ച ടീമിന്റെ വിജയത്തിൽ പങ്ക് വഹിച്ച അവനെക്കുറിച്ചു കൂട്ടുകാർ അന്ന് പറഞ്ഞു ഇവൻ ലോകഫുട്ബോളിലെ മികച്ച താരം ആകും-അതുപോലെ സംഭവിച്ചു

  മാർട്ടിനിക് ദ്വീപിൽ നിന്നും ഉദിച്ചുയർന്നു വന്ന നക്ഷത്രം -റാഫേൽ വരാനയെകുറിച്ചു ആണ് പറഞ്ഞു വരുന്നത് .ചെറുപ്പത്തിൽ അച്ഛൻ പറഞ്ഞു കൊടുത്ത ഫുട്ബോൾ ബാലപാഠങ്ങൾ നന്നായി പഠിച്ച അവൻ ഏഴാമത്തെ വയസ്സിൽ പ്രാദേശിക ക്ലബ്ബായ എ.എസ്. ഹെല്ലെമ്മസിനായി കളിച്ച വരേൻ തന്റെ ഫുട്ബോൾ ജീവിതം ആരംഭിച്ചു..മറ്റ് ക്ലബ്ബുകൾക്ക് താത്പര്യം ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും രണ്ട് വർഷത്തിന് ശേഷം  പ്രൊഫഷണൽ ക്ലബ് ആർ‌സി ലെൻസിൽ ചേർന്നു. ക്ലബ്ബിന്റെ മുൻ വിലയേറിയ താരങ്ങളായ  ഗൾകകുത, തിമോത്തി കൊളോഡ്സിജാക്ക് എന്നിവരുടെ വിലക്ക് ഒപ്പം ആയിരുന്നു ആ സൈനിങ്‌ , മികച്ച രീതിയിൽ തന്റെ പരിശീലനം നടത്താൻ ഈ സമയത്തു താരത്തിന് സാധിച്ചു

.ലെൻസിന്റെ റിസേർവ് ടീമിൽ കളിച്ചു തുടങ്ങിയ താരത്തിന് പ്രധാന  ടീമിലേക്ക് ക്ഷണം കിട്ടുന്നത്2011 -12  ഒക്ടോബർ മാസത്തിൽ ആണ് .പിന്നെ ടീമിന്റെ സ്ഥിര സാന്നിധ്യം ആയ താരത്തിന്റെ പ്രതിരോധ മികവിനെ സഹതാരങ്ങളും ആരാധകരും അംഗീകരിച്ചു തുടങ്ങി .2011 ജൂൺ 22 ന് ലെൻസ് പ്രസിഡന്റ് ഗെർ‌വെയ്സ് മാർട്ടൽ ഒരു ക്ലബ് മീറ്റിംഗിൽ വാരൻ സ്പാനിഷ് ക്ലബ് റയൽ മാഡ്രിഡിൽ ചേരുമെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു, “ജോസ് മൗറീഞ്ഞോയുടെ മാർഗനിർദേശപ്രകാരം അദ്ദേഹം റയൽ മാഡ്രിഡിനായി കളിക്കും.” ശേഷം  വരൻ  റയൽ മാഡ്രിഡിന്റെ ക്ലബ് സൗകര്യങ്ങൾ സന്ദർശിക്കുകയും ക്ലബ് ഉപദേഷ്ടാവും സഹ പരിശീലകനുമായിരുന്ന  സിനെഡിൻ സിഡാനെ സന്ദർശിക്കുകയും ചെയ്തു.

 ജൂൺ 27 ന് റയൽ മാഡ്രിഡ് ഈ നീക്കം സ്ഥിരീകരിച്ചു. വരാന ക്ലബ്ബുമായി ആറുവർഷത്തെ കരാറിൽ ഒപ്പുവെച്ചു, ട്രാൻസ്ഫർ ഫീസ് 10 മില്യൺ ഡോളർ ആയിരുന്നു .2011 ലെ ലോക ഫുട്ബോൾ ചലഞ്ചിൽ അമേരിക്കൻ ക്ലബായ  ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് ഗാലക്സിക്കെതിരായ ക്ലബ്ബിന്റെ ഓപ്പണിംഗ് പ്രീ-സീസൺ മത്സരത്തിൽ റയൽ മാഡ്രിഡിനായി പത്തൊമ്പതാം നമ്പർ ജേഴ്‌സി അണിഞ്ഞു താരം  അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു. റയൽ മാഡ്രിഡ് 4–1ന് ജയിച്ചപ്പോൾ  പകരക്കാരനായി അദ്ദേഹം ആദ്യ മത്സരത്തിൽ കളിച്ചു .പിനീട് ടീമിൽ ഒരു സ്ഥിര സ്ഥാനത്തിനായി ഒരുപാട് മികച്ച പോരാട്ടങ്ങൾ നടത്തി .റെയോ വലെക്കാനോക്ക് എതിരായ മത്സരത്തിൽ , വരാനെ ക്ലബ്ബിനായി തന്റെ ആദ്യ ഗോൾ നേടി.ജർമൻ താരം  ഓസിൽ എടുത്ത  കോർണറിൽ  ബാക്ക്-ഹീലിലൂടെ നേടിയ ഗോൾ കണ്ട . മത്സരത്തിൽ റയൽ മാഡ്രിഡ് 6–2ന് വിജയിച്ചു.

ഇതോടെ ക്ലബ്ബിനായി  നേടുന്ന ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വിദേശ കളിക്കാരനായി 18 വയസും 152 ദിവസവും വാരന് മാറി . സെപ്റ്റംബർ 27 ന് ഡച്ച് ക്ലബ് അജാക്സിനെതിരെ 3-0 ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടത്തിൽ ജയിച്ച അദ്ദേഹം യുവേഫ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു.  രണ്ട് മാസത്തിന് ശേഷം ക്രൊയേഷ്യൻ ക്ലബ്ബായ ദിനാമോ സാഗ്രെബിനെതിരെ വരാന തന്റെ രണ്ടാമത്തെ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് മത്സരത്തിൽ കളിച്ചു . മത്സരത്തിൽ, ടീമിന്റെ അഞ്ചാമത്തെ ഗോളിന് വരാനെ സഹായിക്കുകയും സഹായിക്കുകയും ചെയ്തു, ജോസ് കാലെജോൺ നേടിയത്, 6–2ന്. ഈ വിജയം റയൽ മാഡ്രിഡിന് ഗ്രൂപ്പിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനം ഉറപ്പിച്ചു.

2013 ജനുവരി 30 ന്, ബാഴ്സലോണയ്‌ക്കെതിരെ 2012–13 ലെ കോപ ഡെൽ റേയിൽ  എൽ ക്ലസിക്കോ അരങ്ങേറ്റം നടത്തി. ബാഴ്സലോണയിൽ നിന്നുള്ള  അപകടകരമായ ശ്രമങ്ങൾ അദ്ദേഹം തടഞ്ഞു  നിർത്തി, അതിൽ സാവിയുടെ ഗോൾ എന്നുറച്ച   ഒരു ഷോട്ട് ഉൾപ്പെടെ, ഗോൾ ലൈനിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹം രക്ഷപെടുത്തി . 1–1 ന് അവസാനിച്ച കളിയിൽ നേടിയ ഒരു ഗോളിലൂടെ . ക്ലസിക്കോ മത്സരത്തിൽ റയൽ മാഡ്രിഡിനായി ഗോൾ നേടിയ രണ്ടാമത്തെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വിദേശ കളിക്കാരനും ആയിമാറി . 2013 ഫെബ്രുവരി 26 ന്‌ ക്യാമ്പ്‌നൗവിൽ നടന്ന റിട്ടേൺ ലെഗിൽ, താരം   3–1 അകലെ മാഡ്രിഡിന്റെ മൂന്നാമത്തെ ഗോൾ നേടി.

 ബാഴ്സലോണയ്ക്കും മാഞ്ചസ്റ്റർ യുണൈറ്റഡിനുമെതിരായ പ്രകടനത്തിന് ശേഷം മുൻ ലോകകപ്പ് ജേതാവ് ബിക്സെന്റ് ലിസാറാസുവിൽ നിന്ന് വരാന പ്രശംസ നേടി. “റയൽ മാഡ്രിഡിലെ ഒരു കുട്ടിയെക്കുറിച്ചാണ് ഞങ്ങൾ സംസാരിക്കുന്നത്, പെപ്പെയെ പോലെ ഒരു താരത്തിന് പകരം അവൻ നടത്തുന്ന പ്രകടനം മികച്ചതാണ്. മാഞ്ചസ്റ്റർ യുണൈറ്റഡിനും ബാഴ്‌സലോണയ്ക്കും എതിരായ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനം അസാധാരണമായിരുന്നു”എതിർ ടീമിലെ പ്രധാന താരങ്ങളെ തടയാൻ പരിശീലകൻ വരാനയെ ഉപയോഗിച്ച തുടങ്ങി.അതിൽ അയാൾ വിജയിക്കുകയും ചെയ്തു ..

റിയൽ മാഡ്രിന്റെ മൂന്ന് ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് വിജയങ്ങൾ,ലാ ലീഗ വിജയങ്ങൾ ഉൾപ്പടെ  നിരവധി വിജയങ്ങളിൽ നിർണായക വിജയങ്ങളിൽ ഭാഗമായ താരം ഫ്രാൻസ് ലോകകപ്പ് നേടിയപ്പോൾ അയാൾ പതറാതെ മുന്നിൽ നിന്നും  നയിച്ചു. റയൽ മാഡ്രിഡ് ഇതിഹാസം ഫെർണാണ്ടോ ഹിയേറോയെക്കാൾ മികച്ചവനാകാൻ വരാനയ്ക്ക് കഴിവുണ്ടെന്ന് മുൻ ഫ്രാൻസ് പ്രതിരോധ താരം ഫ്രാങ്ക് ലെബ്യൂഫ് മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു, “അദ്ദേഹത്തിന്റെ സാങ്കേതികത കാരണം പലരും അവനെ ഹിയറോയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്നു, പക്ഷേ ശാരീരിക തലത്തിൽ അവൻ ശക്തനാണ്, അവൻ വളരെ വേഗതയുള്ളവനുമാണ്.

 ” ലോക ഫുട്ബോളിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രതിരോധക്കാരിൽ ഒരാളായി ഫെർണാണ്ടോ ഹിയേറോയും ജോസ് മൗറീഞ്ഞോയും, വരാനെ മുദ്രകുത്തി

ബഹുമതികൾ

ലാ ലിഗ : 2011–12, 2016–17

കോപ ഡെൽ റേ : 2013–14

സൂപ്പർകോപ്പ ഡി എസ്പാന  2012, 2017   , 2019–20

യുവേഫ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് : 2013–14, 2015–16, 2016–17, 2017–18

യുവേഫ സൂപ്പർ കപ്പ് : 2014, 2016,   2017

ഫിഫ ക്ലബ് ലോകകപ്പ് : 2014, 2016, 2017, 2018

ഫിഫ ലോകകപ്പ് : 2018

കളത്തിലെ മാന്യമായ പെരുമാറ്റം അദ്ദേഹത്തിന്‌ ചാര്‍ത്തിക്കൊടുത്ത വിശേഷണം, മിസ്റ്റര്‍ ക്ലീന്‍. അതേ അയാൾ മികച്ചവനാണ് കളിക്കളത്തിന് അകത്തും പുറത്തും 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!